CHÀO MỪNG ĐẠI HỘI ĐOÀN CÁC CẤP, NHIỆM KỲ 2012 - 2017
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy

5 posters

Go down

Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy Empty Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy

Bài gửi  maybayngang Sat 30 May 2009, 8:27 pm

Có một lần theo bạn đi chơi, đang có chuyện "phiền trong lòng" nên muốn tới một nơi nào xa lắc. Tay xách nách mang mình đóng vai...y tá tham gia đoàn dân vận. Bất chợt bắt gặp một nụ cười...đen nhánh, ngẩn ngơ vui!
Cái cô nàng xã đoàn Hòa Châu ơi! Nấu cơm dở nghí, miệng chí chách chi cha cười mím chi mà duyên mấy sàng anh gom không hết, đêm nghe tiếng em hát bên thềm, túm áo bạn mà rằng:
_Mi nề, cô nhỏ có "pồ" chưa?
Mấy ngày đào đường cuốc đất bở hơi tai, cái ốn chuyện ...xàm của mình tích cóp bao năm cũng dở ra xài hết. Những bạn trai vui tính, những cô gái hồn hậu của Hòa Châu mình bỗng trở nên thân thương quá đỗi. Ngày trở về da đen nhẳm, mà nụ cười giòn tan còn vương vất mấy sợi nhớ dài như...con đường mình đắp trong ruộng Hòa Khương, hihi. Và dĩ nhiên, nhớ là nhớ cô bé ấy nhiều hơn một tí đó mà.
Rồi dần quen, sau những ngày "định mệnh" ấy. Những hôm "dở người" tìm cô em nhỏ, đọc mấy bài thơ giữa trời mưa tầm tã, thấy trong lòng như đã có chút gì rồi cô nhỏ ạ. Những ngày đó, hạnh phúc như đang yêu một ai đó. Anh nói, em đừng có cười, he he...
Lâu lắm rồi, anh không ghé thăm em. Không hiểu cô nhỏ còn nhớ hay đã quên anh, tên khủng bố? Đôi lúc giật mình nhớ ra anh cũng thường lẩm nhẩm:
Lãng du muôn phương lạ
sáng nay mùa thu về
anh nghe iengs em cười trong muôn sắc lá
mùa thu vàng đê mê....

mùa thu về
điềm nhiên trong từng hoa cúc
gốc si già rụng chiếc lá tàn khô
tháng năm xoay tròn qua ô cửa sổ
đêm trở mình
anh lại thả lên trời một ước mơ

Đêm trở mình
chợt nhớ
mỗi vì sao là một ước mơ
tuổi thơ xếp hình chiếc lá
đường gân lượn vòng trăn trở
mùa thu và cô bé
lò cò qua những khúc quanh

Mùa Thu nhún mình
heo may lùa qua tóc rối
hình như những gì của Mùa Thu cũng rối
ánh nhìn bối rối
nụ cười ...quấy rối
trái tim và những nhịp đập có rối ?

ô hay!
không dưng mùa Thu thành ra là ...cô bé
dịu dàng và bướng bỉnh
là Mùa Thu em nhé
đêm trở mình
anh lại thả lên trời một ước mơ ...

Sao tự dưng tui lại có tên phụ trách cái trang nì? Thui gửi vài dòng cho cô nhỏ, gọi là chút tình đầu, bâng quơ...
Chắc là em nhận ra anh chứ nhỉ?

Laughing

maybayngang
Thành viên mới
Thành viên mới

Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy Empty Re: Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy

Bài gửi  Admin Sun 31 May 2009, 8:23 am

ke ke! Cô pé đó chắc có lẽ khó quên với những dòng thơ đầy cảm súc này nhảy!!! cô pé đó mà đọc đựoc lời tâm sự trên theo dự doán của mình thì sẽ Embarassed Embarassed Embarassed
bounce maybayngang là người đầu tiên thể hiện mình theo đúng tinh thần mà box này đã đề ra!!! các bạn khác còn chần chờ gì nữa hãy bày tỏ lòng mình đi nhé!!!!
Admin
Admin
Admin

https://tnhc.forum-viet.net

Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy Empty hay hay hay

Bài gửi  phongtro Sun 31 May 2009, 9:15 am

bai viet hay wa, day la bai gay an tuong voi minh do nha

phongtro
Thành viên mới
Thành viên mới

Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy Empty Re: Gửi em, cô gái nhỏ của mùa hè khát cháy

Bài gửi  thuykieuthoi@ Sun 31 May 2009, 5:44 pm

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
em dang đơi anh đây!!!!!!!!!!!!!!!!!! hẹn gặp anh đắp đường vào mùa hè khát cháy này

thuykieuthoi@
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi  Luan Tran Sun 31 May 2009, 9:24 pm

Nhận ra ai là cô bé của mùa hè khát cháy rồi đó nghe! Mau mau “mua chuộc” đi chớ ko”tớ” mà khai ra là “cậu” chết đấy nhá!hehe! Razz
Hè này mà có maybayngang cùng tham gia dân vận thì vui biết mấy nhỉ??? sunny

Luan Tran
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content